വാര്‍ത്തകള്‍

22
Apr

പതിമൂന്നാം പഞ്ച വല്‍സര പദ്ധതിയില്‍ ഹരിത കേരളം മിഷന് ഊന്നല്‍

കണ്ണൂര്‍: പതിമൂന്നാം പഞ്ചവല്‍സര പദ്ധതികളില്‍ ഹരിതകേരളം മിഷനുമായി ബന്ധപ്പെട്ട പ്രൊജക്ടുകള്‍ക്ക് ഊന്നല്‍ നല്‍കാന്‍ തദ്ദേശ സ്ഥാപനങ്ങള്‍ക്ക് നിര്‍ദേശം നല്‍കി. കലക്ടറേറ്റ് കോണ്‍ഫറന്‍സ് ഹാളില്‍ ചേര്‍ന്ന ഹരിതകേരളം ജില്ലാ മിഷന്‍ അവലോകന യോഗത്തിലാണ് ഇതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട സര്‍ക്കാര്‍ നിര്‍ദേശം അവതിരിപ്പിച്ചത്.
വാര്‍ഷിക പദ്ധതികളില്‍ കാര്‍ഷിക വികസനം, ശുചിത്വം, മാലിന്യനിര്‍മാര്‍ജനം, ജല സംരക്ഷണം, മാലിന്യ സംസ്‌ക്കരണം, വനവല്‍ക്കരണം തുടങ്ങിയവയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട പ്രൊജക്ടുകള്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്താനാണ് നിര്‍ദേശം. ഗ്രാമ, ബ്ലോക്ക്, ജില്ലാ പഞ്ചായത്തുകള്‍ പൊതുവിഭാഗം വികസന ഫണ്ടിന്റെ ചുരുങ്ങിയത് 10 ശതമാനവും നഗരസഭകളും കോര്‍പറേഷനും 15 ശതമാനവും മിഷന്‍ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ക്കായി വകയിരുത്തും. ജലസംരക്ഷണത്തിന്റെ ഭാഗമായുള്ള മഴക്കുഴികളുടെ നിര്‍മാണം, മഴവെള്ള സംഭരണികള്‍ സ്ഥാപിക്കല്‍ തുടങ്ങിയവയ്ക്ക് പ്രത്യേക ഊന്നല്‍ നല്‍കും. 10 ശതമാനം റോഡ് പ്രവൃത്തിയെങ്കിലും പ്ലാസ്റ്റിക് മാലിന്യങ്ങള്‍ ചേര്‍ത്ത ബിറ്റുമിന്‍ ഉപയോഗിച്ച് നടത്താനും പഞ്ചവല്‍സര പദ്ധതിയുടെ മാര്‍ഗനിര്‍ദേശത്തില്‍ പറയുന്നുണ്ട്. ഇതിനാവശ്യമായ സഹായം ക്ലീന്‍ കേരള കമ്പനിയില്‍ നിന്ന് ലഭിക്കും. വാര്‍ഷിക പദ്ധതിയിലുള്‍പ്പെടുത്തി നടപ്പാക്കുന്ന ഹരിതകേരളം മിഷന്‍ പ്രൊജക്ടുകള്‍ സമഗ്രപരിപാടികളെന്ന രീതിയില്‍ പ്രത്യേകമായി രേഖപ്പെടുത്താനും പദ്ധതി മാര്‍ഗരേഖയില്‍ നിര്‍ദേശിക്കുന്നുണ്ട്.

You are donating to : Greennature Foundation

How much would you like to donate?
$10 $20 $30
Would you like to make regular donations? I would like to make donation(s)
How many times would you like this to recur? (including this payment) *
Name *
Last Name *
Email *
Phone
Address
Additional Note
paypalstripe
Loading...