വാര്‍ത്തകള്‍

06
Dec

ഇടുക്കി

സുഗന്ധവിള നഴ്സറികൾക്കു സാക്ഷ്യപത്രം

സുഗന്ധവിള നഴ്സറികൾക്കു സാക്ഷ്യപത്രം കേന്ദ്ര സർക്കാർ സ്ഥാപനമായ കോഴിക്കോട് അടയ്ക്കാ സുഗന്ധവിള വികസന ഡയറക്ടറേറ്റ് സുഗന്ധവിള നഴ്സറികൾക്കു സാക്ഷ്യപത്രം നൽകുന്നു. സർട്ടിഫിക്കേഷൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന സർക്കാർ / സ്വകാര്യ...
Read More

വരൾച്ച നേരിടാൻ സഹായഹസ്തം

വരൾച്ച നേരിടാൻ സഹായഹസ്തം വരൾച്ച മൂലമുള്ള കൃഷിനാശത്ത‍ിനും ഉൽപാദനനഷ്ടത്തിനും പരിഹാരം ലഭിക്കുന്നതിനു കൃഷിവകുപ്പ് വിള ഇൻഷുറൻസ് ഏർപ്പെടുത്തി. ഇതനുസരിച്ച് നാമമാത്രമായ പ്രീമിയം അടച്ച് കൃഷിഭവനുകൾ മുഖേന 25...
Read More

7000 ഏക്കർ നെൽപാടങ്ങളിൽ പുതുതായി കൃഷിയിറക്കി

ഒരിക്കലും കൃഷി സാധ്യമല്ലെന്നു കരുതിയിരുന്ന പാടങ്ങളിൽ ജനപങ്കാളിത്തതോടെ കൃഷിയിറക്കിയപ്പോൾ നെല്ലുൽപാദനം കൂടിയതായി മന്ത്രി വി.എസ്. സുനിൽകുമാർ അറിയിച്ചു. ഒരിഞ്ച് നെൽവയൽ പോലും ഇനി നികത്താൻ അനുവദിക്കില്ലെന്നും അദ്ദേഹം...
Read More

വരള്‍ച്ചയെ നേരിടാന്‍ ഹരിതകേരളം മിഷന്‍ സജ്ജമാകണം: മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയന്‍

രൂക്ഷമായ ജലക്ഷാമമാണ് സംസ്ഥാനം നേരിടാന്‍ പോകുന്നതെന്നും വരള്‍ച്ചയെ നേരിടാന്‍ ജലസ്രോതസ്സുകള്‍ സജീവമാക്കാനുള്ള നടപടികളുമായി ഹരിതകേരളം മിഷന്‍ മുന്നോട്ടുപോകണമെന്നും മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയന്‍ പറഞ്ഞു. ഉറവ വറ്റിയ കിണറുകളും...
Read More

ഹരിതകേരളം മത്സരങ്ങൾ: തീയതി നീട്ടി

മീഡിയ അക്കാദമി സംഘടിപ്പിക്കുന്ന ഹരിതകേരള സന്ദേശം ഉൾക്കൊള്ളുന്നഹ്രസ്വചിത്ര നിർമാണത്തിന് അപേക്ഷിക്കാനുള്ള തീയതി ഫെബ്രുവരി 15 വരെ നീട്ടി. പേരും പൂർണമായ വിലാസവും ഫോൺ നമ്പരും രേഖപ്പെടുത്തിയ എൻട്രികൾ...
Read More

ഹരിതകേരളം പൂർണതയിലെത്താൻ കാർഷിക മേഖലയിൽ മാറ്റമുണ്ടാകണമെന്നു മുഖ്യമന്ത്രി

കക്ഷി, രാഷ്ട്രീയ, ജാതി, മത ഭേദമെന്യേ എല്ലാ വിഭാഗം ജനങ്ങളെയും ഒന്നിച്ചണിനിരത്തി വിജയിപ്പിക്കേണ്ട ജനകീയ മുന്നേറ്റമായിരിക്കണം ഹരിതകേരള മിഷനെന്നു മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയൻ. ജനകീയ വികസന സംസ്കാരത്തിന്‍റെ...
Read More

ഗ്രീന്‍ മറയൂർ ക്ലീന്‍ മറയൂർ

മറയൂർ ഗ്രാമപഞ്ചായത്തിലെ ബാബു നഗറില്‍ കാന്തല്ലൂർ സ്വാമി സുനില്‍ പരമേശ്വന്‍ ഹരിതകേരളം പദ്ധതി 8-12-2016 രാവിലെ 9ന് ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തു.  റവ.ഫാദർ ഫ്രാന്‍സിസ്, വരിശൈ മൊയ്ദീന്‍ ഹാജി,...
Read More

വിദ്യാർഥികൾക്കായി ഹരിതകേരളം മത്സരങ്ങൾ

ഹരിതകേരളസന്ദേശം ഉൾക്കൊള്ളുന്ന ഹ്രസ്വചിത്രനിർമ്മാണത്തിന് വിദ്യാർഥികൾക്കായി കേരള മീഡിയ അക്കാദമി മത്സരം സംഘടിപ്പിക്കുന്നു. മത്സരത്തിൽ ഒന്ന്, രണ്ട്, മൂന്ന് സ്ഥാനങ്ങളിലെത്തുന്നവർക്ക് മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ ട്രോഫിയും യഥാക്രമം 50,000, 25,000, 15,000...
Read More

കരിങ്കുന്നം ഗ്രാമപഞ്ചായത്ത്-വിവിധ പ്രവൃത്തികള്‍

ഹരിതകേരളം മിഷന്‍റെ ഭാഗമായി കരിങ്കുന്നം ഗ്രാമപഞ്ചായത്തില്‍ മഹാത്മാഗാന്ധി ദേശീയ ഗ്രാമീണ തൊഴിലുറപ്പ് പദ്ധതിയില്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തി ജലസ്രോതസ്സുകളുടെ സംരക്ഷണം, മണ്ണ് ജലസംരക്ഷണ പ്രവർത്തികള്‍, ജൈവ കാർഷിക വികസനം, ബോധവല്‍ക്കരണക്ലാസ്...
Read More

കാമാക്ഷി ഗ്രാമപഞ്ചായത്ത്-വിവിധ പ്രവൃത്തികള്‍

ഹരിത കേരളമിഷനുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് ഇടുക്കി ജില്ലയിലെ കാമാക്ഷി ഗ്രാമപഞ്ചായത്തില്‍ നീര്‍ച്ചാലുകളുടെ ശുചീകരണം, പൊതുകുളങ്ങളുടെ നവീകരണം, ടൌണ്‍ വ്യത്തിയാക്കലുകള്‍ ,പൊതുസ്ഥാപനങ്ങളുടെ പരിസരം വ്യത്തിയാക്കല്‍ എന്നിവ ഏറ്റെടുത്ത് നടപ്പിലാക്കി.

കരിമണ്ണൂര്‍ ഗ്രാമ പഞ്ചായത്ത് – ഹരിതകേരളം പ്രവർത്തികള്‍

ഹരിതകേരളം പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍: മുഖ്യമന്ത്രി അവലോകനം നടത്തി

സംസ്ഥാനത്തുടനീളം ഈ മാസം എട്ടിന്‌ തുടക്കം കുറിച്ച ഹരിതകേരളം പദ്ധതിയില്‍ നടപ്പാക്കിയതും തുടക്കം കുറിച്ചതുമായ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളെക്കുറിച്ച്‌ ജില്ലാകലക്‌ടര്‍മാരുമായി മുഖ്യമന്ത്രി വീഡിയോകോണ്‍ഫറന്‍സു വഴി ചര്‍ച്ച നടത്തി. തദ്ദേശഭരണ സ്ഥാപനങ്ങളുടെ...
Read More

കട്ടപ്പന നഗരസഭയില്‍ സ്വാപ്പ് ഷോപ്പ് ആരംഭിച്ചു

ഹരിതകേരളം മിഷന്‍റെ ഭാഗമായുള്ള സ്വാപ്പ് ഷോപ്പ് കട്ടപ്പന നഗരസഭയില്‍ പ്രവര്‍ത്തനമാരംഭിച്ചു.  ഒരു വ്യക്തിക്കോ കുടുംബത്തിനോ ആവശ്യമില്ലാത്ത പുനരുപയോഗ യോഗ്യമായ വസ്തുക്കളും ഉല്‍പ്പന്നങ്ങളും ശേഖരിച്ച് മറ്റൊരു വ്യക്തിക്കോ കുടുംബത്തിനോ...
Read More

ഹരിതകേരളം മിഷന്‍പദ്ധതികള്‍ തുടങ്ങി

ജില്ലയില്‍ ഹരിതകേരളം മിഷന്‍ പദ്ധതിയില്‍ ജലസ്രോതസുകളുടെ സംരക്ഷണം, പരിസര ശുചിത്വം, മാലിന്യസംസ്‌കരണം കാര്‍ഷിക പുനരുദ്ധാരണം എന്നിവ ലക്ഷ്യമിട്ട്‌ രണ്ട്‌ നഗരസഭകളിലെയും 52 പഞ്ചായത്തുകളിലെയും 981 വാര്‍ഡുകളിലും കര്‍മ്മ...
Read More

ഹരിതകേരളം പദ്ധതി ജനങ്ങള്‍ അഭിമാന ബോധത്തോടെ ഏറ്റെടുക്കണം : മന്ത്രി എം.എം. മണി

വികസന രംഗത്ത്‌ പുതിയ കാഴ്‌ചപ്പാട്‌ മുന്നോട്ടു വയ്‌ക്കുന്ന ഹരിതകേരളം പദ്ധതികള്‍ ജനങ്ങള്‍ അഭിമാനബോധത്തോടെ ഏറ്റെടുക്കണമെന്ന്‌ വൈദ്യുതി മന്ത്രി എം.എം. മണി പറഞ്ഞു. മുരിക്കാശ്ശേരി പാവനാത്മാ കോളേജ്‌ ഓഡിറ്റോറിയത്തില്‍...
Read More

ഹരിതകേരളം- ഇടുക്കി ജില്ലാതല ഉദ്ഘാടനം

 

You are donating to : Greennature Foundation

How much would you like to donate?
$10 $20 $30
Would you like to make regular donations? I would like to make donation(s)
How many times would you like this to recur? (including this payment) *
Name *
Last Name *
Email *
Phone
Address
Additional Note
paypalstripe
Loading...