വാര്‍ത്തകള്‍

05
Dec

തിരുവനന്തപുരം

ഹരിതകേരളം മിഷൻ ‘ശുചിത്വ സംഗമം-2020’ മുഖ്യമന്ത്രി നാളെ ഉദ്ഘാടനം ചെയ്യും

ഹരിതകേരളം മിഷന്‍റെ ആഭിമുഖ്യത്തില്‍  ശുചിത്വമിഷന്‍റെ സാങ്കേതിക നിര്‍വഹണത്തില്‍ തദ്ദേശ സ്വയംഭരണ സ്ഥാപനങ്ങളുടെ നേതൃത്വത്തില്‍ നടന്ന പ്രവര്‍ത്തന മികവുകളുടെ അവതരണവും ദേശീയ തലത്തില്‍ വികേന്ദ്രീകൃത മാലിന്യസംസ്കരണ രംഗത്ത് നടത്തുന്ന...
Read More

മാലിന്യമുക്ത കേരളത്തിന് കരുത്തായി ഹരിതകേരളം മിഷൻ ‘ശുചിത്വ സംഗമം – 2020’ ന് നാളെ തുടക്കം

ഹരിതകേരളം മിഷന്റെ ആഭിമുഖ്യത്തില്‍ സംസ്ഥാനത്തെ മാലിന്യ സംസ്കരണ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളില്‍ മികച്ച പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ കാഴ്ച വച്ച തദ്ദേശ സ്വയംഭരണ സ്ഥാപനങ്ങളെയും ഈ രംഗത്ത് ദേശീയ തലത്തില്‍ അറിയെപ്പടുന്ന വിദഗ്ധരേയും...
Read More

മാലിന്യ സംസ്കരണത്തിലെ വിജയ മാതൃകകളുമായി ശുചിത്വ സംഗമം 15 മുതല്‍

മാലിന്യ സംസ്കരണ മേഖലയിലെ മാതൃകകളും അനുഭവങ്ങളും പങ്കുവയ്ക്കുന്നതിന് ഹരിതകേരളം മിഷനും തദ്ദേശസ്വയംഭരണ വകുപ്പും ശുചിത്വമിഷനും സംയുക്തമായി ശുചിത്വസംഗമം സംഘടിപ്പിക്കുന്നു. തിരുവനന്തപുരത്ത് കനകക്കുന്നില്‍ നടക്കുന്ന സംഗമത്തില്‍ ഗ്രാമപ്പഞ്ചായത്ത്, മുനിസിപ്പല്‍,...
Read More

ഹരിതചട്ടം പാലിച്ച് ഹരിതകേരളം മിഷന്റെ ഫ്‌ളോട്ട്: ഇതര സര്‍ക്കാര്‍ സ്ഥാപനങ്ങള്‍ എന്ന വിഭാഗത്തില്‍ ഒന്നാം സമ്മാനം

ഓണം വാരാഘോഷത്തോടനുബന്ധിച്ച് ടൂറിസം വകുപ്പിന്റെ നേതൃത്വത്തില്‍ സംഘടിപ്പിച്ച ഘോഷയാത്രയില്‍ ഹരിതകേരളം മിഷന്‍ ഫ്‌ളോട്ട് തയ്യാറാക്കിയത് പൂര്‍ണ്ണമായും ഗ്രീന്‍ പ്രോട്ടോക്കോള്‍ പാലിച്ച്. പരിസ്ഥിതി സൗഹൃദ കേരളം പുനര്‍നിര്‍മ്മിക്കാം എന്ന...
Read More

ഹരിത കേരളം തുടർപ്രവർത്തനങ്ങളിലും, മാലിന്യ സംസ്‌കരണത്തിലും ശ്രദ്ധവേണം- മന്ത്രി തോമസ് ഐസക്. ‘ജലസംഗമ’ത്തിന് സമാപനമായി

താഴെത്തട്ടിൽ കൈകോർത്തുള്ള ഹരിതകേരളം പ്രവർത്തനങ്ങൾ സുസ്ഥിരമായി തുടർന്നുപോകുന്നതാകണമെന്ന് മന്ത്രി ഡോ. ടി.എം. തോമസ് ഐസക്. ശ്രദ്ധയോടെയുള്ള സെപ്റ്റേജ് മാലിന്യങ്ങളുടെ സംസ്‌കരണവും പ്രധാനപ്പെട്ടതാണ്. ഹരിതകേരളം മിഷന്റെ നേതൃത്വത്തിൽ മൂന്നുദിവസമായി...
Read More

“വെള്ളത്തിന്റെ വില തിരിച്ചറിയാനും സംരക്ഷിക്കാനുമാകണം” മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയന്‍ ‘ജലസംഗമം’ ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തു

വെള്ളത്തിന്റെ വില തിരിച്ചറിയാനും അതു സംരക്ഷിക്കാനുമാകണമെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയന്‍ പറഞ്ഞു. ഹരിതകേരളം മിഷന്റെ നേതൃത്വത്തില്‍ ടാഗോര്‍ തീയറ്ററില്‍ സംഘടിപ്പിക്കുന്ന ‘ജലസംഗമ’ത്തിന്റെ ഉദ്ഘാടനം നിര്‍വഹിച്ചു സംസാരിക്കുകയായിരുന്നു അദ്ദേഹം....
Read More

നീരുറവകളുടെ വിവരങ്ങളുമായി ‘ഹരിതദൃഷ്ടി’ മൊബൈല്‍ ആപ്പ്

ഹരിതകേരളം മിഷന്റെ പ്രവര്‍ത്തന പുരോഗതി രേഖപ്പെടുത്താനും വിലയിരുത്താനും സഹായിക്കുന്ന മൊബൈല്‍ ആപ്ലിക്കേഷന്‍ ഹരിതദൃഷ്ടി പ്രകാശനം ചെയ്തു. ഹരിതകേരളം മിഷന്റെ മൂന്ന് ഉപമിഷനുകളെ സംബന്ധിച്ച് ഫീല്‍ഡ് തലത്തിലും ജില്ലാതലത്തിലുമുള്ള...
Read More

‘ജലസംഗമം’ പ്രദര്‍ശനം ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തു… ജനപങ്കാളിത്തത്തോടെ മുന്നോട്ടുപോകാനായതാണ് ‘ഹരിതകേരളം’ മിഷന്റെ വിജയം – മന്ത്രി എ.സി. മൊയ്തീൻ

ജനങ്ങളെ കൂടെച്ചേര്‍ത്ത് മുന്നോട്ടുകൊണ്ടുപോകാനായതാണ് ‘ഹരിതകേരളം’ മിഷൻ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളുടെ വിജയമെന്ന് തദ്ദേശസ്വയംഭരണ വകുപ്പ് മന്ത്രി എ.സി. മൊയ്തീൻ അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. ഹരിതകേരളം മിഷൻ സംസ്ഥാനത്ത് നടത്തിയ പുഴപുനരുജ്ജീവന-ജലസംരക്ഷണ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളെ ആധാരമാക്കി...
Read More

കാട്ടാക്കടയുടെ ജലസമൃദ്ധി നേരിട്ടറിഞ്ഞ് ജനപ്രതിനിധി സംഘം

ജലസംരക്ഷണ പ്രവർത്തനങ്ങളുടെ ഭാഗമായി തിരുവനന്തപുരം ജില്ലയിലെ കാട്ടാക്കട നിയോജക മണ്ഡലത്തിൽ നടപ്പാക്കുന്ന പദ്ധതികൾ നേരിട്ടു കാണാൻ ജനപ്രതിനിധികളുടെ സംഘമെത്തി. ഹരിതകേരളം മിഷൻ നേതൃത്വത്തിൽ നടക്കുന്ന ദേശീയ ജലസംഗമത്തിന്റെ...
Read More

ജലസംഗമം: മൂന്നു സെഷനുകളിലായി നടക്കുക വിശദമായ അവതരണവും ചർച്ചകളും

ഹരിതകേരളം മിഷൻ സംഘടിപ്പിക്കുന്ന ദേശീയതല ‘ജലസംഗമ’ത്തോടനുബന്ധിച്ച് വ്യാഴാഴ്ച (മെയ് 30) ടാഗോർ തീയറ്ററിൽ നടക്കുന്നത് മൂന്ന് സമാന്തര സെഷനുകൾ. നദീ പുരുജ്ജീവനവും സുസ്ഥിരതാ വെല്ലുവിളികളും, പ്രാദേശിക ജലസ്രോതസ്സുകളും...
Read More

വീണ്ടെടുപ്പിന്റെ ഉത്തമ മാതൃകകളുമായി ദേശീയ ജലസംഗമം പ്രദര്‍ശനം

വരുംകാല തലമുറയ്ക്കായി പ്രകൃതിയേയും ജല ഉറവകളേയും നിലനിര്‍ത്താനായുള്ള ഉത്തമ മാതൃകകളാണ് തിരുവനന്തപുരത്ത് ടാഗോര്‍ തീയേറ്റര്‍ പരിസരത്തെ ജലസംഗമവേദിയിലെ പ്രദര്‍ശനത്തില്‍ ഒരുക്കിയിട്ടുള്ളത്. ഹരിതകേരളം മിഷന്റെ ആഭിമുഖ്യത്തില്‍ സംസ്ഥാനത്ത് നടത്തിയ...
Read More

ഹരിതകേരളം മിഷന്റെ ‘ജലസംഗമം-2019’ 29,30,31. മേയ് 30 ന് മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയന്‍ ഉദ്ഘാടനം ചെയ്യും

ഹരിതകേരളം മിഷന്‍ സംസ്ഥാനത്ത് ഇതുവരെ നടത്തിയ പുഴ പുനരുജ്ജീവന-ജലസംരക്ഷണ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളെ ആധാരമാക്കി ദേശീയതലത്തില്‍ ‘ജലസംഗമം’ സംഘടിപ്പിക്കുമെന്ന് ജലവിഭവമന്ത്രി കെ. കൃഷ്ണന്‍കുട്ടി വാര്‍ത്താസമ്മേളനത്തില്‍ അറിയിച്ചു. ഈ മാസം 30,...
Read More

ഹരിതകേരളം മിഷന്റെ പച്ചത്തുരുത്ത് പദ്ധതിക്ക് നാളെ (05.06.2019) തുടക്കം: പരിസ്ഥിതി ദിനത്തിൽ മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയന്‍ ഉദ്ഘാടനം ചെയ്യും

തരിശ്ഭൂമിയില്‍ പച്ചപ്പൊരുക്കാനുള്ള ഹരിതകേരളം മിഷന്റെ ‘പച്ചത്തുരുത്ത്’ പദ്ധതിക്ക് ലോക പരിസ്ഥിതി ദിനമായ നാളെ (05.06.2019) തുടക്കമാവും. സംസ്ഥാനതല ഉദ്ഘാടനം വൈകുന്നേരം 4 മണിക്ക് തിരുവനന്തപുരത്ത് പോത്തന്‍കോട് ഗ്രാമപഞ്ചായത്തിലെ...
Read More

ചെങ്കൽ ഗ്രാമപഞ്ചായത്തിൽവനിതാ കൂട്ടായ്മയുടെ നേതൃത്വത്തിൽ ജൈവ പച്ചക്കറി കൃഷി

ചെങ്കൽ ഗ്രാമപഞ്ചായത്തിലെ ചെങ്കൽ കിഴക്ക് വാർഡിൽ വനിതാ കൂട്ടായ്മയുടെ നേതൃത്വത്തിൽ ജൈവ പച്ചക്കറി കൃഷിയാരംഭിച്ചു. നടീൽ ഉദ്ഘാടനം ചെങ്കൽ കൃഷി ഓഫീസർ ശ്രി.ബാലചന്ദ്രൻ സാറിന്റെ സാനിദ്ധ്യത്തിൽ വാർഡ്...
Read More

ഹരിതകേരളം മിഷൻ സംസ്ഥാന റിസോഴ്സ് പേഴ്സൺമാർക്ക് പരിശീലനം നൽകുന്ന ദ്വിദിന ശിൽപ്പശാല – 2019 കഴിഞ്ഞു

നവകേരളം കർമ്മ പരിപാടിയുടെ ഭാഗമായി ഹരിതകേരളം മിഷൻ സംസ്ഥാന റിസോഴ്സ് പേഴ്സൺമാർക്ക് പരിശീലനം നൽകുന്ന ദ്വിദിന ശിൽപ്പശാല 2019 ജനുവരി 15,16 തീയ്യതികളിൽ തിരുവനന്തപുരം പി.എം.ജിക്കു സമീപം...
Read More

ഹരിതസന്ദേശവുമായി ഹരിതായനം തിരുവനന്തപുരം ജില്ലയിൽ പര്യടനം നടത്തിയപ്പോൾ

റിസോഴ്സ് പേഴ്സൻമാർക്കുള്ള പരിശീലന ശില്പശാല ശ്രീ. ചെറിയാൻ ഫിലിപ് ഉദ്‌ഘാടനം ചെയ്തു

ഹരിത കേരളം മിഷൻ തിരുവനന്തപുരത്തു IMG യിൽ റിസോഴ്സ് പേഴ്സൻമാർക്ക് നൽകുന്ന പരിശീലന ശില്പശാല, നവകേരളം കർമ്മ പദ്ധതി ചീഫ് കോഓർഡിനേറ്റർ ശ്രീ ചെറിയാൻ ഫിലിപ് ഉദ്‌ഘാടനം...
Read More

ഹരിതകേരളം മിഷൻ റിസോഴ്സ് പേഴ്സൺമാരുടെ ശില്പശാല

തിരുവനന്തപുരം IMG ൽ സംഘടിപ്പിക്കപ്പെടുന്ന ഹരിത കേരള മിഷന്റെ റിസോഴ്സ് പേഴ്സൺമാരുടെ ശില്പശാലയുടെ രണ്ടാം ദിനം. ശുചിത്വം – ഭാവി പ്രവർത്തനങ്ങൾ എന്ന വിഷയത്തിൽ ഹരിത കേരളം...
Read More

ഹരിതായനം യാത്ര തുടങ്ങി

* ഓരോ ജില്ലയിലും നാലു ദിവസത്തെ പര്യടനം * പ്രധാന കേന്ദ്രങ്ങളിൽ വീഡിയോ പ്രദർശനം ഹരിതകേരളം മിഷൻ പ്രവർത്തനങ്ങളുടെ ആശയങ്ങളും ബോധവൽക്കരണ സന്ദേശങ്ങളും ഉൾപ്പെടുത്തി സജ്ജമാക്കിയ ‘ഹരിതായനം’...
Read More

ഹരിതകേരളം മിഷൻ ആശയങ്ങളുമായി ‘ഹരിതായനം’ യാത്ര തുടങ്ങി

ഹരിതായനം യാത്ര തുടങ്ങി * ഓരോ ജില്ലയിലും നാലു ദിവസത്തെ പര്യടനം * പ്രധാന കേന്ദ്രങ്ങളിൽ വീഡിയോ പ്രദർശനം ഹരിതകേരളം മിഷൻ പ്രവർത്തനങ്ങളുടെ ആശയങ്ങളും ബോധവൽക്കരണ സന്ദേശങ്ങളും...
Read More

കൃഷി, തദ്ദേശ സ്വയംഭരണ വകുപ്പുകള്‍ പരസ്പര പൂരകങ്ങളാകണം: മന്ത്രി വി.എസ്. സുനില്‍ കുമാര്‍

കൃഷി, തദ്ദേശ സ്വയംഭരണ വകുപ്പുകള്‍ പരസ്പര പൂരകങ്ങളാകണം: മന്ത്രി വി.എസ്. സുനില്‍ കുമാര്‍ ഹരിത കേരളം മിഷന്‍ മുന്നോട്ടുവയ്ക്കുന്ന ലക്ഷ്യങ്ങള്‍ പൂര്‍ണതയിലെത്തുന്നതിന് കൃഷി വകുപ്പും തദ്ദേശ സ്വയംഭരണ...
Read More

അടുത്ത വര്‍ഷം 12.71 ലക്ഷം മെട്രിക് ടണ്‍ പച്ചക്കറി ഉത്പാദനം ലക്ഷ്യം

അടുത്ത വര്‍ഷം 12.71 ലക്ഷം മെട്രിക് ടണ്‍ പച്ചക്കറി ഉത്പാദനം ലക്ഷ്യം സംസ്ഥാനത്ത് അടുത്ത വര്‍ഷം ലക്ഷ്യമിടുന്നത് 12.71 ലക്ഷം മെട്രിക് ടണ്‍ നാടന്‍ പച്ചക്കറി ഉത്പാദനം....
Read More

വാമനപുരം നദി സംരക്ഷണം: മേഖലാ കണ്‍വെന്‍ഷന്‍ ചേര്‍ന്നു

വാമനപുരം നദി സംരക്ഷണം: മേഖലാ കണ്‍വെന്‍ഷന്‍ ചേര്‍ന്നു ‘വാമനപുരം നദി മാലിന്യ വിമുക്തമാക്കല്‍’ പദ്ധതിയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് മേഖലാ കണ്‍വെന്‍ഷന്‍ നന്ദിയോട് ഗ്രീന്‍ ആഡിറ്റോറിയത്തില്‍ നടന്നു. വാമനപുരം നദിയെ...
Read More

കിള്ളിയാര്‍ മിഷന്‍ രണ്ടാംഘട്ട ചെലവ് സര്‍ക്കാര്‍ വഹിക്കും : മന്ത്രി തോമസ് ഐസക്

കിള്ളിയാര്‍ മിഷന്‍ രണ്ടാംഘട്ട ചെലവ് സര്‍ക്കാര്‍ വഹിക്കും : മന്ത്രി തോമസ് ഐസക് കിള്ളിയാര്‍ ശുചീകരണത്തിനായുള്ള കിള്ളിയാര്‍ മിഷന്റെ രണ്ടാംഘട്ടത്തിനുള്ള ചെലവ് സംസ്ഥാന സര്‍ക്കാര്‍ വഹിക്കുമെന്നു ധനമന്ത്രി...
Read More

കാട്ടാക്കടയില്‍ ഇനി ഹരിതവിദ്യാലയങ്ങള്‍

കാട്ടാക്കടയില്‍ ഇനി ഹരിതവിദ്യാലയങ്ങള്‍ മുഴുവന്‍ സ്‌കൂളുകളും ഹരിതവിദ്യാലയങ്ങളാകുന്ന സംസ്ഥാനത്തെ ആദ്യ നിയോജകമണ്ഡലം എന്ന ബഹുമതി ഇനി കാട്ടാക്കടയ്ക്ക് സ്വന്തം. കേരളപ്പിറവി ദിനത്തില്‍ കൃഷിവകുപ്പു മന്ത്രി വി.എസ്. സുനില്‍കുമാര്‍...
Read More

മാലിന്യ നിര്‍മാര്‍ജനത്തിന് പുതു തലമുറ വഴികാട്ടണം : ജില്ലാ കളക്ടര്‍

മാലിന്യ നിര്‍മാര്‍ജനത്തിന് പുതു തലമുറ വഴികാട്ടണം : ജില്ലാ കളക്ടര്‍ വര്‍ക്കല നഗരസഭയുടെയും ,ഹരിത കേരളം മിഷന്റെയും പെലിക്കണ്‍ ഫൗണ്ടേഷന്റെയും ജില്ലാ ശുചിത്വമിഷന്റെയും സഹകരണത്തോടെ നടത്തുന്ന സീറോ...
Read More

ഹരിതകേരളം മിഷന്‍: നെടുമങ്ങാട് ബ്ലോക്ക്പഞ്ചായത്ത് മാതൃകാ കാര്‍ഷിക കര്‍മ്മ പരിപാടി ശില്‍പ്പശാലയ്ക്ക് തുടക്കമായി

ഹരിതകേരളം മിഷന്‍: നെടുമങ്ങാട് ബ്ലോക്ക്പഞ്ചായത്ത് മാതൃകാ കാര്‍ഷിക കര്‍മ്മ പരിപാടി ശില്‍പ്പശാലയ്ക്ക് തുടക്കമായി ഹരിതകേരളം മിഷന്റെയും നെടുമങ്ങാട് ബ്ലോക്ക് പഞ്ചായത്തിന്റെയും നേതൃത്ത്വത്തില്‍ സംഘടിപ്പിക്കുന്ന മാതൃകാ കാര്‍ഷിക കര്‍മ്മ...
Read More

ഹരിത ക്യാമ്പസ് ശില്‍പ്പശാല

ഹരിത ക്യാമ്പസ് ശില്‍പ്പശാല തിരുവനന്തപുരം: ഹരിതകേരളം മിഷനും വ്യാവസായിക പരിശീലന വകുപ്പും സംയുക്തമായി സംഘടിപ്പിക്കുന്ന ഐ.ടി.ഐ ഹരിത ക്യാമ്പസ് ശില്‍പ്പശാല മാര്‍ ഗ്രിഗോറിയോസ് റിന്യൂവല്‍ സെന്ററില്‍ തൊഴില്‍...
Read More

ജലസുരക്ഷ ഉറപ്പാക്കുന്നതില്‍ നിന്ന് കേരളം വ്യതിചലിക്കരുത്: മാത്യു.ടി തോമസ്

ജലസുരക്ഷ ഉറപ്പാക്കുന്നതില്‍ നിന്ന് കേരളം വ്യതിചലിക്കരുത്: മാത്യു.ടി തോമസ് ഹരിതകേരളം മിഷന്‍ സംഘടിപ്പിച്ച നദീ പുനരുജ്ജീവന ശില്‍പ്പശാല ഒക്‌ടോബര്‍ 24, 25 തീയതികളില്‍ തിരുവനന്തപുരം ശാസ്ത്രസാങ്കേതിക മ്യൂസിയത്തില്‍...
Read More

നദീപുനരുജ്ജീവനവും പുനരുദ്ധാരണവും അസാധ്യമല്ല: മന്ത്രി ഡോ. തോമസ് ഐസക്

നദീപുനരുജ്ജീവനവും പുനരുദ്ധാരണവും അസാധ്യമല്ല: മന്ത്രി ഡോ. തോമസ് ഐസക് നദീ പുനരുജ്ജീവനവും പുനരുദ്ധാരണവും നമ്മുടെ നാട്ടില്‍ അസാധ്യമായ കാര്യമല്ലെന്ന് മന്ത്രി തോമസ് ഐസക്. ഹരിതകേരളം മിഷന്‍ സംഘടിപ്പിച്ച...
Read More

ജലസംരക്ഷണം, ജൈവ പച്ചക്കറി ഉല്‍പ്പാദനം: കൂടുതല്‍ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കണമെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി

ജലസംരക്ഷണം, ജൈവ പച്ചക്കറി ഉല്‍പ്പാദനം: കൂടുതല്‍ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കണമെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി ജലസംരക്ഷണത്തിലും ജൈവ പച്ചക്കറി ഉല്‍പ്പാദനത്തിലും കൂടുതല്‍ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കണമെന്നു മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയന്‍. കുട്ടികളില്‍ ജൈവകൃഷി...
Read More

ഉദ്യാനം പദ്ധതി മാതൃകാപരം : ഡോ. ടി.എൻ. സീമ

ഉദ്യാനം പദ്ധതി മാതൃകാപരം : ഡോ. ടി.എൻ. സീമ ചേഞ്ച് ക്യാൻ ചേഞ്ച് ക്ലൈമറ്റ് ചേഞ്ച് സംരംഭത്തിന്റെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള ഉദ്യാനം പദ്ധതി മാതൃകാപരമെന്ന് ഹരിതകേരളം മിഷൻ  എക്‌സിക്യൂട്ടീവ്...
Read More

നേമം ബ്ലോക്കിൽ ഹരിത സമൃദ്ധി; ഉൽപാദിപ്പിച്ചത് 3,35,000 ഫലവൃക്ഷത്തൈകൾ

കേരള സർക്കാരിന്റെ ഹരിതകേരളം പദ്ധതിയുടെ ഭാഗമായി നേമം ബ്ലോക്ക് പഞ്ചായത്തിന് കീഴിലെ ഏഴ് ഗ്രാമപഞ്ചായത്തുകളിലായി കഴിഞ്ഞ സാമ്പത്തികവർഷം ഉത്പാദിപ്പിച്ചത് 3,35,250 ഫലവൃക്ഷത്തൈകൾ. ഇവയുടെ ഉത്പാദനത്തിനായി 173 പുതിയ...
Read More

കിള്ളിയാറിനെ വൃത്തിയാക്കാൻ പതിനായിരം കൈകൾ ഒത്തുചേർന്നു

കിള്ളിയാറിന് പുഴ സ്‌നേഹികളുടെ വിഷുക്കൈനീട്ടം; നാടിന് കണിയൊരുക്കി ‘കിള്ളിയാറൊരുമ’ ശുചീകരണ യജ്ഞത്തിൽ വൻ ജനപങ്കാളിത്തം ——————————————————- മാലിന്യങ്ങളിൽനിന്ന് മോചിപ്പിച്ച്, തെളിനീരൊഴുക്കിന് വഴിതെളിച്ച് കിള്ളിയാറിന് പുഴ സ്‌നേഹികളുടെയും നാട്ടുകാരുടെയും...
Read More

ഹരിതകേരളം മിഷന്‍ സംഘടിപ്പിക്കുന്ന ജാഗ്രതോത്സവം സംസ്ഥാനതല പരിശീലനത്തിന് തുടക്കമായി

പകര്‍ച്ചവ്യാധി പ്രതിരോധത്തിനായി ആരോഗ്യവകുപ്പ് സംഘടിപ്പിക്കുന്ന ആരോഗ്യ ജാഗ്രതാ ക്യാമ്പയിന്റെ ഭാഗമായി ഹരിതകേരളം മിഷന്‍ സംഘടിപ്പിക്കുന്ന ജാഗ്രതോത്സവത്തിന്റെ ദ്വിദിന സംസ്ഥാനതല പരിശീലന പരിപാടിക്ക് തിരുവനന്തപുരത്ത് ഐ.എം.ജി യില്‍ തുടക്കമായി....
Read More

എല്ലാ സ്ഥാപനങ്ങളിലും ഹരിത പെരുമാറ്റ ചട്ടത്തിലേക്ക്: ഹരിതകേരളം മിഷന്‍ ശില്‍പശാലയ്ക്ക് തുടക്കമായി

സംസ്ഥാനത്തെ മുഴുവന്‍ സ്ഥാപനങ്ങളെയും ഹരിത പെരുമാറ്റ ചട്ടത്തില്‍ കൊണ്ടുവരുന്നതിന്റെ ഭാഗമായി ഹരിത മിഷന്‍ സംഘടിപ്പിക്കുന്ന ശില്‍പശാലയ്ക്ക് തിരുവനന്തപുരം ഇന്‍സ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് മാനേജ്‌മെന്റ് ഇന്‍ കേരളയില്‍ തുടക്കമായി. ഹരിതകേരളം...
Read More

സംസ്ഥാനത്തെ എല്ലാ സ്ഥാപനങ്ങളിലും ഹരിതപെരുമാറ്റച്ചട്ടം: ഹരിതകേരളം മിഷന്‍ ശില്‍പ്പശാലക്ക് തുടക്കമായി

സംസ്ഥാനത്തെ എല്ലാ സ്ഥാപനങ്ങളിലും ഹരിതപെരുമാറ്റച്ചട്ടം: ഹരിതകേരളം മിഷന്‍ ശില്‍പ്പശാലക്ക് തുടക്കമായി സംസ്ഥാനത്തെ മുഴുവന്‍ സ്ഥാപനങ്ങളേയും ഹരിത പെരുമാറ്റ ചട്ടത്തിലേക്ക് കൊണ്ടുവരുന്നതിന്റെ ഭാഗമായി ഹരിതകേരളം മിഷന്‍ സംഘടിപ്പിക്കുന്ന ദ്വിദിന...
Read More

ജൈവകൃഷി വ്യാപനം പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കണം: ടിക്കാറാം മീണ ഐ.എ.എസ്

  ജൈവകൃഷി വ്യാപനം പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കണം: ടിക്കാറാം മീണ ഐ.എ.എസ്  

തദ്ദേശഭരണ സ്ഥാപനങ്ങളിൽ ഹരിതകർമ്മസേനയുടെ പ്രവർത്തനങ്ങൾ നവംബർ 1ന് തുടങ്ങും

തദ്ദേശഭരണ സ്ഥാപനങ്ങളിൽ ഹരിതകർമ്മസേനയുടെ പ്രവർത്തനങ്ങൾ നവംബർ 1ന് തുടങ്ങും

കിണർ റീചാർജ്ജിംഗിൽ പരിശീലനം

തിരുവനന്തപുരം ജില്ലാ ആസൂത്രണ സമിതി ഹരിതകേരളം മിഷന്‍റെ സാങ്കേതിക സഹായത്തോടെ നടപ്പിലാക്കുന്ന ജലശ്രീ ജലസംരക്ഷണ പദ്ധതിയുടെ ഭാഗമായി കിലയുടെ സഹായത്തോടെ കിണര്‍ റീചാര്‍ജ്ജിംഗില്‍ പരിശീലനം സംഘടിപ്പിക്കുന്നു. സംസ്ഥാനത്തെ...
Read More

ശുചിത്വ മാലിന്യ സംസ്കരണ മാതൃകാ പദ്ധതി വിശകലനം : ശില്പശാല ഒക്ടോബർ 9ന് തുടങ്ങും

കേരളത്തിലെ തദ്ദേശ സ്വയംഭരണ സ്ഥാപനങ്ങള്‍ നടപ്പിലാക്കിയ ശുചിത്വ മാലിന്യ സംസ്കരണ മാതൃകാ പദ്ധതികളുടെ വിശകലനത്തിനായി ഹരിതകേരളം മിഷന്‍, കില, ശുചിത്വമിഷന്‍ എന്നിവയുടെ സംയുക്താഭിമുഖ്യത്തില്‍ സംഘടിപ്പിക്കുന്ന ദ്വിദിന ശില്‍പ്പശാലയ്ക്ക്...
Read More

അഴിയൂര്‍ ഗ്രാമപഞ്ചായത്ത് -മാലിന്യത്തില്‍നിന്നും സ്വാതന്ത്ര്യം പ്രതിജ്ഞ

മണമ്പൂര്‍ പഞ്ചായത്തില്‍ ‘ഓണത്തിന് ഒരുമുറം പച്ചക്കറി’

വര്‍ക്കല മണമ്പൂര്‍ പഞ്ചായത്തും കൃഷിഭവനും സംയുക്തമായി ‘ഓണത്തിന് ഒരുമുറം പച്ചക്കറി’ പദ്ധതിക്ക് തുടക്കമായി. മണമ്പൂര്‍ ആര്‍എംഎല്‍പിഎസില്‍ പദ്ധതി ബി സത്യന്‍ എംഎല്‍എ ഉദ്ഘാടനംചെയ്തു. മണമ്പൂര്‍ പഞ്ചായത്ത് വൈസ്...
Read More

ജൈവ പച്ചക്കറി കൃഷി വീട്ടുവളപ്പിൽ

വീട്ടുവളപ്പിൽ കൃഷി ചെയ്യാൻ നല്ലത് ചീര, തക്കാളി, കത്തിരി, പടവലം, പാവൽ, പയർ, മുളക്, കോവൽ, വെള്ളരി, മത്തൻ, കുമ്പളം എന്നീ വിളകളാണ്. ഒരു വ്യക്തിയുടെ ശാരീരികാരോഗ്യം...
Read More

490 ഹെക്ടർ തരിശുനിലം കതിരണിഞ്ഞു

ഹരിത കേരളം പദ്ധതിയിലൂടെ ജില്ലയിൽ തരിശുകിടന്ന 490.12 ഹെക്ടർ നിലം കതിരണിഞ്ഞു. മന്ത്രി ജി. സുധാകരന്റെ അധ്യക്ഷതയിൽ നടന്ന അവലോകന യോഗത്തിൽ കലക്ടർ വീണ എൻ. മാധവൻ...
Read More

മാലിന്യത്തില്‍ നിന്നും സ്വാതന്ത്ര്യം’ പ്രഖ്യാപനം ഓഗസ്റ്റ് 15ന് വ്യക്തികളും സംഘടനകളും സഹകരിക്കണം മന്ത്രി എ.കെബാലന്‍

സംസ്ഥാനത്ത് എല്ലാ ജില്ലകളിലും ഓഗസ്റ്റ് 15ന് സ്വാതന്ത്ര്യദിന പതാക ഉയര്‍ത്തിയതിന് ശേഷം ബന്ധപ്പെട്ട മന്ത്രിമാര്‍ ‘മാലിന്യത്തില്‍ നിന്നും സ്വാതന്ത്ര്യം’ പ്രഖ്യാപനം നടത്തുമെന്ന് നിയമസാംസ്‌കാരിക പട്ടിക പിന്നോക്കക്ഷേമ വകുപ്പ്...
Read More

പകര്‍ച്ചപ്പനി പ്രതിരോധം : ദ്രുതകര്‍മസേനയ്‌ക്കൊപ്പം ശുചീകരണത്തിന് മന്ത്രി എ.കെ.ബാലന്‍

പകര്‍ച്ചവ്യാധി പ്രതിരോധത്തിന്റെ ഭാഗമായി ദ്രുതകര്‍മസേന ജില്ലയില്‍ നടത്തുങ്ക ശുചീകരണ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളില്‍ നിയമസാംസ്‌കാരിക പട്ടികപിന്നോക്കക്ഷേമ വകുപ്പ് മന്ത്രി എ.കെ.ബാലനും പങ്കാളിയായി. സിവില്‍ സ്റ്റേഷന് മുന്‍വശത്താണ് ജിസ്റ്റാ പഞ്ചായത്ത് പ്രസിഡന്റ്...
Read More

മാലിന്യത്തില്‍നിന്നും സ്വാതന്ത്ര്യം : ജില്ലാതല പരിശീലന പരിപാടികള്‍ക്ക് തുടക്കമായി

സംസ്ഥാനത്ത് സമഗ്രമാലിന്യ നിർമ്മാർജ്ജനം ലക്ഷ്യമിട്ട് ഹരിതകേരളം മിഷന്‍ തുടക്കമിടുന്ന “മാലിന്യത്തില്‍നിന്നും സ്വാതന്ത്ര്യം”  പദ്ധതിയോടനുബന്ധിച്ച് സംഘടിപ്പിച്ചിട്ടുള്ള വിവിധ പരിശീലന പരിപാടികള്‍ വിവിധ തലങ്ങളിൽ പുരോഗമിക്കുന്നു.  ഈ മാസം 30...
Read More

ഓണത്തിന് ഒരു മുറം പച്ചക്കറി

കേരളസർക്കാർ ജൂലൈ 11 ന് തുടക്കം കുറിക്കുന്ന ഓണക്കാല വിളവെടുപ്പ് മഹോത്സവമാണ് പ്രസ്തുത പദ്ധതി. ആവശ്യമുള്ള പച്ചക്കറിയുടെ 60% അന്യസംസ്ഥാനങ്ങളിൽ നിന്നാണ് കേരളത്തിൽ എത്തുന്നത്. ഇതിന് മാറ്റമെന്നോണം...
Read More

ത്രിദിന ശുചീകരണ കർമ്മപരിപാടി; 27,28,29 ന് സമഗ്ര ശുചീകരണം

പകര്‍ച്ചപ്പനി പ്രതിരോധത്തിനും വിപുലമായ ശുചീകരണ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ക്കും മന്ത്രിസഭായോഗം ഊര്‍ജിത കര്‍മപരിപാടി തയ്യാറാക്കി. ജില്ലകളില്‍ ഓരോ മന്ത്രിമാര്‍ക്കും പ്രത്യേകം ചുമതല നല്‍കി പ്രവര്‍ത്തനം ഏകോപിപ്പിക്കുമെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയന്‍...
Read More

ഹരിതകേരളം മിഷൻ പ്രവർത്തനം വിപുലമാക്കും

ശുചീകരണ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ക്ക് ജനങ്ങളാകെ മുന്നിട്ടിറങ്ങണം

തിരുവനന്തപുരം: പനിയും മറ്റ് പകര്‍ച്ചവ്യാധികളും വ്യാപിക്കുന്നത് തടയാന്‍ ജനങ്ങള്‍ ഒറ്റക്കെട്ടായി ശുചീകരണ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ക്ക് മുന്നിട്ടിറങ്ങണമെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയന്‍ പ്രസ്താവനയില്‍ അഭ്യര്‍ത്ഥിച്ചു. രാഷ്ട്രീയ പാര്‍ട്ടികളും തദ്ദേശ സ്വയംഭരണ...
Read More

കോട്ടൺഹിൽ സ്കൂളിൽ എല്ലാ വിദ്യാർഥിനികളും മഷിപ്പേനയിലേക്ക്…

ഈ വർഷത്തെ പരിസ്ഥിതി ദിനത്തിൽ കോട്ടൺഹിൽ ഗവ. ഗേൾസ് ഹയർസെക്കണ്ടറി സ്കൂളിലെ മുഴുവൻ വിദ്യാർഥിനികളും മഷിപ്പേന ഉപയോഗിക്കാൻ തുടങ്ങി. ഹരിത വിദ്യാലയത്തിന്റെ ഭാഗമായി ഹരിതകേരളം മിഷനും, ഭാരതീയ...
Read More

ഒറ്റ മനസ്സോടെ ഒരുകോടി തൈ നട്ടു

കേരളം ഒരേമനസ്സോടെ ഒരുകോടി വൃക്ഷത്തൈ നട്ടുനനച്ചു. കുട്ടികളും സ്ത്രീകളുമടക്കം ആയിരങ്ങള്‍ ആവേശത്തോടെ ഔഷധ-ഫലച്ചെടികളുമായി മണ്ണിലിറങ്ങിയപ്പോള്‍ കേരളം രചിച്ചത് പ്രകൃതിസംരക്ഷണത്തിന്റെ പുതുചരിത്രം. ‘ചേര്‍ത്തുനിര്‍ത്താം മനുഷ്യരെ പ്രകൃതിയുമായി’ എന്ന സന്ദേശമുയര്‍ത്തിയ...
Read More

മരം വെച്ചുപിടിപ്പിക്കല്‍ – കേരളത്തിന് കേന്ദ്രമന്ത്രിയുടെ പ്രശംസ

ലോക പരിസ്ഥിതി ദിനത്തില്‍ ഒരു കോടി വൃക്ഷത്തൈകള്‍ നട്ടുപിടിപ്പിക്കാനുള്ള പരിപാടിക്ക് നേതൃത്വം നല്‍കിയതിന് മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയനെ കേന്ദ്ര വനം – പരിസ്ഥിതി മന്ത്രി ഡോ. ഹര്‍ഷ്...
Read More

ഇനിയൊരു വരള്‍ച്ച ഇല്ലാതിരിക്കാന്‍ പ്രകൃതി സംരക്ഷണത്തില്‍ ജാഗ്രത വേണം: മുഖ്യമന്ത്രി

കണ്ണൂരില്‍ പരിസ്ഥിതി ദിനാഘോഷം മുഖ്യമന്ത്രി ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തു മഴവന്നതോടെ വേനല്‍ മറക്കുന്ന സ്ഥിതിയുണ്ടാവരുതെന്നും ഇനിയൊരു വരള്‍ച്ചയില്ലാതിരിക്കാന്‍ നിത്യജാഗ്രതയോടെയുള്ള ജലസംരക്ഷണ-വനവല്‍ക്കരണ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ സമൂഹം ഏറ്റെടുത്തു നടപ്പാക്കണമെന്നും മുഖ്യന്ത്രി പിണറായി...
Read More

ലോക പരിസ്ഥിതി ദിനം: സംസ്ഥാനത്തെങ്ങും വിപുലമായ പരിപാടികള്‍

ലോകപരിസ്ഥിതി ദിനാചരണത്തോടനുബന്ധിച്ച് സംസ്ഥാന സര്‍ക്കാര്‍ സംസ്ഥാനത്തെങ്ങും വിപുലമായ പരിപാടികളാണ് സംഘടിപ്പിച്ചിരിക്കുന്നത്. ഗവര്‍ണറും മുഖ്യമന്ത്രിയും മന്ത്രിമാരും സംസ്ഥാനത്തെ വിവിധ പരിപാടികളില്‍ പങ്കെടുക്കും. ഗവര്‍ണര്‍ പി. സദാശിവം നിശാഗന്ധി ആഡിറ്റോറിയിത്തില്‍...
Read More

ലോക പരിസ്ഥിതി ദിനം: കേരളം ഒരു കോടി വൃക്ഷതൈകള്‍ നടും

ഹരിതകേരളം പദ്ധതിയുടെ ഭാഗമായി ലോക പരിസ്ഥിതി ദിനമായ ഇന്ന് (ജൂണ്‍ അഞ്ച്) സംസ്ഥാനത്ത് 1 കോടി വൃക്ഷതൈകള്‍ നടും. വനം, പരിസ്ഥിതി, കൃഷി വകുപ്പുകള്‍ ചേര്‍ന്നാണ് വൃക്ഷത്തൈകള്‍...
Read More

ഒരു തൈ നടൂ…സെല്‍ഫിയെടുക്കൂ…ഞങ്ങള്‍ക്കയക്കൂ…ഹരിതകേരളം ഫേസ്ബുക്ക് പേജില്‍ ഞങ്ങള്‍ അതു പോസ്റ്റ്ചെയ്യും

 

ഗൃഹചൈതന്യം – എല്ലാ വീട്ടിലും ഒരു വേപ്പും കറിവേപ്പും പദ്ധതിക്ക് തുടക്കമായി

പണ്ടുകാലം മുതല്‍ തന്നെ നമ്മുടെ ഗൃഹാങ്കണത്തില്‍ നട്ടുവളര്‍ത്തിയിരുന്ന രണ്ട് സുപ്രധാന ഔഷധസസ്യങ്ങളാണ് ആര്യവേപ്പും കറിവേപ്പും.  നഗരവല്‍ക്കരണം വന്നതോടുകൂടി ഈ ഔഷധസസ്യങ്ങള്‍ രണ്ടും വീടുകളില്‍ നിന്നും ഏതാണ്ട് അപ്രത്യക്ഷമായിക്കഴിഞ്ഞു....
Read More

പരിസരം ശുചിയായി സൂക്ഷിക്കാം… പനി തടയാം…

ഡെങ്കിപ്പനിക്കെതിരെ ജാഗ്രത നിര്‍ദേശവുമായി മെഡിക്കല്‍ കോളേജ് തിരുവനന്തപുരം: പെട്ടന്നുള്ള മഴ കാരണം ഡെങ്കിപ്പനി ബാധിതരുടെ എണ്ണം ക്രമാതീതമായി വര്‍ധിച്ച സാഹചര്യത്തില്‍ ജാഗ്രത നിര്‍ദേശവുമായി തിരുവനന്തപുരം സര്‍ക്കാര്‍ മെഡിക്കല്‍...
Read More

റംസാന്‍ വ്രതാനുഷ്ഠാനക്കാലത്ത് ഗ്രീന്‍ പ്രോട്ടോകോള്‍ നടപ്പാക്കാന്‍ തീരുമാനം ‍

റംസാന്‍ വ്രതവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് സംസ്ഥാനത്തെ എല്ലാ മഹല്ലുകളും ഗ്രീന്‍ പ്രോട്ടോകോള്‍ നിര്‍ദേശം ഉള്‍ക്കൊണ്ട് നോമ്പുതുറകളെയും ഇഫ്താര്‍ വിരുന്നുകളെയും ഹരിതാഭമാക്കണമെന്ന് തദ്ദേശസ്വയംഭരണ, ന്യൂനപക്ഷ ക്ഷേമമന്ത്രി ഡോ കെ ടി...
Read More

വിദ്യാലയങ്ങളില്‍ ഹരിതനയം കര്‍ശനമായി നടപ്പാക്കാന്‍ പൊതുവിദ്യാഭ്യാസ ഡയറക്ടര്‍ നിര്‍ദേശം നല്‍കി

പൊതുവിദ്യാഭ്യാസ സംരക്ഷണ യജ്ഞത്തിന്റെ ഭാഗമായി വിദ്യാലയങ്ങളില്‍ പുതിയ അധ്യയന വര്‍ഷത്തില്‍ ഹരിത നയം കര്‍ശനമായി പാലിക്കണമെന്നന്ന് പൊതുവിദ്യാഭ്യാസ ഡയറക്ടര്‍ കെ.വി.മോഹന്‍കുമാര്‍ അറിയിച്ചു. പ്രകൃതി സൗഹൃദ വിദ്യാലയ പരിസരം...
Read More

50 ദിവസം 100 കുളം പദ്ധതി നേടിയത് 60 ദിവസം 151 കുളങ്ങൾ

*മാലിന്യ നിര്‍മാര്‍ജ്ജനം ഫലപ്രദമാക്കുന്നതിന് സര്‍ക്കാര്‍ അടിയന്തരമായി ഇടപെടും: മുഖ്യമന്ത്രി*ഹരിതകേരളം ദൗത്യത്തിന്റെ ഭാഗമായി സര്‍ക്കാര്‍ മുന്നോട്ടുവച്ച ലക്ഷ്യങ്ങള്‍ മാതൃകാപരമായി ഏറ്റെടുത്ത പ്രദേശങ്ങളില്‍ അതിന്റേതായ മാറ്റങ്ങള്‍ ഉണ്ടായിട്ടുണ്ടെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി...
Read More

വരുന്ന തലമുറയ്ക്കായി പ്രകൃതിയെ കൈമാറുന്നു: ഡോ. ടി.എന്‍.സീമ

വരട്ടാര്‍ പുനരുജ്ജീവനത്തിലൂടെ വരുന്ന തലമുറയ്ക്കായി പ്രകൃതിയെ കൈമാറുകയാണ് ചെയ്യുന്നതെന്ന് ഹരിതകേരളം മിഷന്‍ ഉപാധ്യക്ഷ ഡോ. ടി.എന്‍. സീമ പറഞ്ഞു. ഹരിതകേരളം മിഷന്റെ ഭാഗമായി വരട്ടാറിനെ പുനരുജ്ജീവിപ്പിക്കുന്നതിനു നടത്തിയ...
Read More

സര്‍വം പ്രകൃതിമയമായി പുഴനടത്തം; വരട്ടാറിനായി ജനമൊഴുകി

വരട്ടാറിനെ വീണ്ടെടുക്കുന്നതിനു നടത്തിയ പുഴ നടത്തം പ്രകൃതിക്കൊപ്പം ചേര്‍ന്നതായി. അനുഗ്രഹം ചൊരിഞ്ഞ് പെയ്ത മഴയിലായിരുന്നു പുഴ നടത്തം. എന്നാല്‍, ഒരിക്കല്‍ പോലും വരട്ടെ ആര്‍ പുഴ നടത്തത്തിന് മഴ തടസമായില്ല.രാവിലെ ഏഴിനു കോയിപ്രം ഗ്രാമപഞ്ചായത്തിലെ വഞ്ചിപ്പോട്ടില്‍ക്കടവില്‍ നിന്ന് യാത്ര ആരംഭിച്ചു. തുടര്‍ന്ന് ഭദ്രേശ്വരം ക്ഷേത്രം റോഡ്, ഓതറ പാറക്കുഴി, ചേന്നാത്ത്, പടനിലം, പുതുക്കുളങ്ങര ചപ്പാത്ത്, പരുമൂട്ടില്‍ കടവ് പാലം, പന്നിവിഴ, തയ്യില്‍തോട്, അടിശേരില്‍ കടവ്, കുളങ്ങരയ്ക്കല്‍, തൈമറവുംകര ബണ്ട്, പുന്നയ്ക്കാട്ടു കടവ്, റെയില്‍വേ ഓവര്‍ ബ്രിഡ്ജ്, മാമ്പറ്റകടവ്, തൃക്കയില്‍ ക്ഷേത്രക്കടവ്, ആറാട്ടുകടവ് പാലം, തലയാര്‍ വഞ്ചിമൂട്ടില്‍, നന്നാട്, എരമല്ലിക്കര, ഈരടിച്ചിറ എന്നിവിടങ്ങള്‍ കടന്ന് വാളത്തോടില്‍ പുഴ നടത്തം സമാപിച്ചു. പുഴ നടത്തത്തില്‍ പങ്കെടുത്തവര്‍ക്ക് പാള തൊപ്പിയും തുണിയില്‍ നിര്‍മിച്ച തൊപ്പിയും നല്‍കി. കഴിക്കാന്‍ നാടന്‍ വിഭവങ്ങളായ ഇലയപ്പം, കപ്പ പുഴുങ്ങിയത്, കഞ്ഞി എന്നിവ നല്‍കി.

151 കുളങ്ങളില്‍ തെളിനീര്‌, ജനപങ്കാളിത്തമുറപ്പാക്കിയ പദ്ധതിക്ക്‌ നാളെ സമാപനം

മുഖ്യമന്ത്രി പങ്കെടുക്കുന്ന പുത്തന്‍കുരിശ്‌ പന്നിക്കുഴ ചിറ ശുചീകരണത്തോടെ എറണാകുളം ജില്ലയിലെ ജനപങ്കാളിത്തമുറപ്പാക്കിയ ശ്രദ്ധേയമായ ഒരു പദ്ധതിക്കാണ്‌ സമാപനം കുറിക്കുന്നത്‌. ഹരിതകേരളം പദ്ധതിയുടെ ഭാഗമായി ജില്ലാ ഭരണകൂടം നടപ്പാക്കിയ...
Read More

100 കുളം 50 ദിനം പദ്ധതി സമാപനം; നാളെ (മെയ്‌ 30) മുഖ്യമന്ത്രി ഉദ്‌ഘാടനം ചെയ്യും

കാക്കനാട്‌: ജില്ല ഭരണകൂടത്തിന്റെ നേതൃത്വത്തില്‍ നടപ്പാക്കിയ 100 കുളം 50 ദിനം പദ്ധതിയുടെ സമാപനം പുത്തന്‍കുരിശ്‌ വടവുകോട്‌ പന്നിക്കുഴി ചിറയില്‍ നാളെ (മെയ്‌ 30) രാവിലെ 9ന്‌...
Read More

ജയിലുകളിലും മഴക്കുഴികള്‍

തിരുവനന്തപുരം സെൻട്രൽ ജയിലിലെ  നൂറ് അന്തേവാസികൾ മെയ്27, 28 തീയതികളിലായി ജയിൽ പറമ്പിൽ 1000 മഴക്കുഴികൾ തീർത്തു.  ആദ്യദിവസംതന്നെ 490 കുഴികൾ പൂർത്തിയാക്കിയിരുന്നു.  അന്തേവാസികളോടൊപ്പം ജയില്‍ ഉദ്യോഗസ്ഥരും...
Read More

ജൂൺ 5 ന് ഒരുകോടി വൃക്ഷത്തൈകൾ നടുന്നു

ലോക പരിസ്ഥിതിദിനമായ ജൂണ്‍ അഞ്ചിന് വൃക്ഷവത്കരണത്തിനു സന്നദ്ധമായ വിദ്യാഭ്യാസ സ്ഥാപനങ്ങള്‍, സര്‍ക്കാര്‍ സ്ഥാപനങ്ങള്‍, തദ്ദേശ സ്വയംഭരണ സ്ഥാപനങ്ങള്‍, യുവജന സംഘടനകള്‍, മതസ്ഥാപനങ്ങള്‍, സര്‍ക്കാരിതര സ്ഥാപനങ്ങള്‍, മാധ്യമസ്ഥാപനങ്ങള്‍ മുതലായവയ്ക്ക്...
Read More

നെയ്യാറിനെ ‘ഹരിതകേരള’ത്തില്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തി മാലിന്യമുക്തമാക്കുന്നു

നെയ്യാറിനെ മാലിന്യമുക്തമാക്കാന്‍ പദ്ധതികള്‍ നടപ്പാക്കിത്തുടങ്ങി. നെയ്യാറിന്റെ നാലുകിലോമീറ്ററോളം വരുന്നഭാഗം ഹരിതകേരളം പദ്ധതിയില്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തി മാലിന്യങ്ങള്‍ നീക്കംചെയ്യാന്‍ അടിയന്തരമായി ഫണ്ട് അനുവദിക്കുമെന്ന് കെ.ആന്‍സലന്‍ എം.എല്‍.എ. അറിയിച്ചു. നെയ്യാര്‍ മാലിന്യം...
Read More

ഹരിതോത്സവം ഏകദിന ശില്പശാല

ഹരിതോത്സവം – പൊതുവിദ്യാലയങ്ങൾ ഹരിതവിദ്യാലയങ്ങളാക്കി മാറ്റുവാൻ ഹരിതകേരളം മിഷൻ വിഭാവനം ചെയ്യുന്ന പദ്ധതി ശുചിത്വം, ജലസംരക്ഷണം, കൃഷി വികസനം എന്നീ മേഖലകളില്‍ സര്‍ക്കാര്‍ വകുപ്പുകളും തദ്ദേശഭരണ സ്ഥാപനങ്ങളും...
Read More

പരിസ്ഥിതി സാക്ഷരതാ സര്‍വേ റിപ്പോര്‍ട്ട് പ്രകാശനം ചെയ്തു.

സംസ്ഥാന സാക്ഷരതാ മിഷന്‍ അതോറിറ്റിയുടെ ആഭിമുഖ്യത്തില്‍ നടത്തി വരുന്ന പരിസ്ഥിതിസാക്ഷരതാ പദ്ധതിയുടെ ഭാഗമായ പരിസ്ഥിതി സാക്ഷരതാ സര്‍വേ റിപ്പോര്‍ട്ട് മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയന്‍ പ്രകാശനം ചെയ്തു. തിങ്കളാഴ്ച...
Read More

അമ്പതു ദിനം, നൂറു കുളം: മൂന്നാംഘട്ടവും പിന്നിട്ടു

23 ദിവസത്തിൽ പൂർത്തിയായത് 46 കുളങ്ങൾ കൊച്ചി: ജലസ്രോതസുകളെ തെളിനീർ സംഭരണികളാക്കുകയെന്ന ലക്ഷ്യത്തോടെ ജില്ലാ ഭരണകൂടം ആവിഷ്‌കരിച്ച അമ്പതു ദിനം, നൂറു കുളം പദ്ധതിയുടെ മൂന്നാംഘട്ടം സമാപിച്ചപ്പോൾ...
Read More

സര്‍ക്കാര്‍ സ്ഥാപനങ്ങള്‍ ഇ- മാലിന്യ മുക്തമാകും

സംസ്ഥാനത്തെ സര്‍ക്കാര്‍ ഓഫീസുകള്‍ ഇലക്ട്രോണിക് മാലിന്യമുക്തമാക്കാന്‍ സര്‍ക്കാര്‍ പദ്ധതി. മൂന്നുവര്‍ഷം മുമ്പാരംഭിച്ചെങ്കിലും ഇഴഞ്ഞുനീങ്ങുന്ന പദ്ധതിക്കാണ് എല്‍ഡിഎഫ് സര്‍ക്കാര്‍ വീണ്ടും ജീവന്‍ നല്‍കുന്നത്്. ഇതിന്റെ ഭാഗമായുള്ള പ്രവര്‍ത്തനം വേഗത്തിലാക്കാന്‍...
Read More

കല്യാണത്തിന് ഹരിത പ്രോട്ടോക്കോൾ നിർബന്ധമാക്കി ശുചിത്വമിഷനും കേരള സർക്കാരും

കല്യാണത്തിന് പഴയ പോലെ ഇലയും സ്റ്റീൽ ഗ്ലാസും വരും കല്യാണങ്ങളും മറ്റും പ്രകൃതിസൗഹൃദമാക്കുന്നതിന്റെ ഭാഗമായി സര്‍ക്കാര്‍ ഹരിതപ്രോട്ടോകോള്‍ നിര്‍ബ്ബന്ധമാക്കുന്നു. നാട്ടിലെ വിവാഹ ചടങ്ങുകളിലേക്ക് പഴയത് പോലെ തന്നെ...
Read More

സ്കൂള്‍ബാഗും പ്രകൃതി സൗഹൃദം

കാഞ്ഞിരപ്പള്ളി > ഹരിതകേരളം പദ്ധതിയുടെ ഭാഗമായി ഇളങ്ങുളം ശ്രീധര്‍മ്മശാസ്താ ദേവസ്വം സ്കൂള്‍ അടുത്ത അധ്യയന വര്‍ഷംമുതല്‍ പ്ളാസ്റ്റിക് വിമുക്ത വിദ്യാലയമാകുന്നു. സ്കൂളിലെ വിദ്യാര്‍ഥികള്‍ ഒന്നാകെ പരിസ്ഥിതി സൗഹൃദ...
Read More

വരള്‍ച്ചയെ ഫലപ്രദമായി പ്രതിരോധിക്കുന്നു

വരള്‍ച്ച നേരിടാന്‍ എല്‍ഡിഎഫ് സര്‍ക്കാര്‍ ഉണര്‍ന്നു പ്രവര്‍ത്തിച്ചതായി റവന്യൂമന്ത്രി ഇ ചന്ദ്രശേഖരന്‍ നിയമസഭയെ അറിയിച്ചു. സര്‍ക്കാരിന്റെ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളെ സ്വാഗതം ചെയ്ത പ്രതിപക്ഷം പൂര്‍ണ പിന്തുണ പ്രഖ്യാപിച്ചു. മനുഷ്യസാധ്യമായ...
Read More

പൂക്കളും പച്ചപ്പുമായി മെട്രോ സ്റ്റേഷനുകള്‍

കൊച്ചി > ചെത്തിയും മന്ദാരവും നന്ത്യാര്‍വട്ടവും കൂടെ സിങ്കോണിയയും കലേഡിയയും. മനസ്സും കണ്ണും കുളിര്‍പ്പിച്ച് കൊച്ചി മെട്രോ സ്റ്റേഷനുകള്‍ ചെടികളും മരങ്ങളുംകൊണ്ട് അണിഞ്ഞൊരുങ്ങുകയാണ്. ആലുവമുതല്‍ പാലാരിവട്ടംവരെയുള്ള 13...
Read More

പച്ചപ്പൊരുക്കാന്‍ ഒരുകോടി വൃക്ഷത്തൈ

ഹരിതകേരളം പദ്ധതിയുടെ ഭാഗമായി സംസ്ഥാനത്ത് ഒരുകോടി വൃക്ഷത്തൈ നട്ട് വളര്‍ത്തും. ലോക പരിസ്ഥിതിദിനമായ ജൂണ്‍ അഞ്ചിന് സംസ്ഥാന വ്യാപകമായി പദ്ധതിക്ക് തുടക്കമാകും. ജലം ഊറ്റിയെടുക്കുന്ന അക്കേഷ്യ, യൂക്കാലിപ്സ്...
Read More

You are donating to : Greennature Foundation

How much would you like to donate?
$10 $20 $30
Would you like to make regular donations? I would like to make donation(s)
How many times would you like this to recur? (including this payment) *
Name *
Last Name *
Email *
Phone
Address
Additional Note
paypalstripe
Loading...