വാര്‍ത്തകള്‍

05
Dec

കൊല്ലം

ഹരിത കേരളം മിഷന്‍റെ ജനപിന്തുണ വിളിച്ചോതി ശുചീകരണയജ്ഞം

കേരളത്തിന്‍റെ ഹരിതശോഭ വീണ്ടെടുക്കുന്നതിനുള്ള ജനകീയ യജ്ഞമായ ഹരിത കേരളം മിഷന്‍റെ ഭാഗമായുള്ള ശുചീകരണ പരിപാടിക്ക് കൊല്ലം ജില്ലയില്‍ വന്‍ ജനപിന്തുണയോടെ തുടക്കം. വിവിധ കേന്ദ്രങ്ങളില്‍ ജനപ്രതിനിധികളും ഉദ്യോഗസ്ഥരും...
Read More

പുതിയ കാര്‍ഷിക സംസ്‌കാരത്തിനായി പ്രയത്‌നിക്കണം – മന്ത്രി ജെ മേഴ്‌സിക്കുട്ടിയമ്മ

നവകേരള സൃഷ്ടിക്കായി പുതിയ കാര്‍ഷിക സംസ്‌കാരം വളര്‍ത്തുന്നതിന് എല്ലാവരും പരിശ്രമിക്കണമെന്ന് ഫിഷറീസ് മന്ത്രി ജെ മേഴ്‌സിക്കുട്ടിയമ്മ പറഞ്ഞു. കുലശേഖരപുരം ഗ്രാമപഞ്ചായത്തിലെ പുന്നക്കുളം തഴവയല്‍ ഏലായില്‍ ഹരിത കേരളം...
Read More

പ്രതീക്ഷകളുടെ വിത്തെറിഞ്ഞ് ഹരിത കേരളത്തിന് തുടക്കം

വെയില്‍ മങ്ങിത്തുടങ്ങിയ തഴവയല്‍ ഏലായില്‍ എള്ളിന്‍വിത്തുകള്‍ക്കൊപ്പം കൊല്ലം ജില്ല ഹരിത വികസന സ്വപ്‌നങ്ങളുടെയും വിത്തെറിഞ്ഞു. കര്‍ഷകത്തൊഴിലാളികള്‍ ഉള്‍പ്പെടെ വന്‍ ജനാവലിയെ സാക്ഷിയാക്കി ഫിഷറീസ് മന്ത്രി ജെ മേഴ്‌സിക്കുട്ടിയമ്മയാണ്...
Read More

ഹരിതകേരളം മിഷന്‍: ദ്വിദ്വിന സാങ്കേതിക ശില്പശാല 16 മുതല്‍

ഹരിത കേരളം മിഷന്‍ സംരംഭകത്വ വികസന പരിപാടിയുടെ ഭാഗമായി വ്യവസായ വാണിജ്യ വകുപ്പിന്റെയും ജില്ലാ വ്യവസായ കേന്ദ്രത്തിന്റെയും സംയുക്താഭിമുഖ്യത്തില്‍ സംഘടിപ്പിക്കുന്ന ദ്വിദ്വിന സാങ്കേതിക ശില്പശാല ഡിസംബര്‍ 16,...
Read More

മൈനാഗപ്പള്ളി ഗ്രാമപഞ്ചായത്ത്-ഉള്ളാടിശ്ശേരി കുളം നവീകരണം

ഹരിതകേരളം പദ്ധതി 2016-17ന്റെ ഭാഗമായി മഹാത്മാഗാന്ധി ദേശീയഗ്രാമീണ തൊഴിലുറപ്പ് പദ്ധതി യില്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തി പരമ്പരാഗത ജല സ്രോതസ്സുകളുടെ പുനരുദ്ധാരണം(ഉള്ളാടിശ്ശേരികുളം വൃത്തിയാക്കല്‍) എന്ന പ്രവൃത്തി 2016 ഡിസംബര്‍ 8-...
Read More

ഹരിത എക്സ്പ്രസ് കൊല്ലത്ത് എത്തിയപ്പോൾ

പത്തനാപുരം ബ്ലോക്ക് പഞ്ചായത്ത്- വിവിധ പ്രവർത്തികള്‍

സംസ്ഥാന സർക്കാർ ആവിഷ്കരിച്ച ഹരിതമിഷനുമായി ബന്ധപ്പെട്ട്  സ്വാപ് മേള സംഘടിപ്പിച്ചു.  മേളയുടെ ഉദ്ഘാടനം കൊല്ലം  എ.ഡി.സി (ജനറല്‍)  ശ്രീ.വി. സുദേശന്‍    നിർവ്വഹിച്ചു.  ചടങ്ങില്‍ ബ്ലോക്ക് പഞ്ചായത്ത്...
Read More

ഇത്തിക്കര ബ്ലോക്ക് പഞ്ചായത്ത് – വിവിധ പ്രവൃത്തികള്‍

വികസനം ഹരിതകേരള മാതൃകയില്‍: മുകേഷ് എംഎല്‍എ

ഹരിത കേരളം പദ്ധതിയുടെ ലക്ഷ്യങ്ങള്‍ പൂര്‍ത്തീകരിക്കുന്നതിന് സഹായകരമാകുന്ന വിധത്തിലായിരിക്കും തന്റെ എംഎല്‍എ വികസനനിധിയുടെ വിനിയോഗമെന്ന് എം മുകേഷ് എംഎല്‍എ അറിയിച്ചു. ജലസംരക്ഷണത്തിനും പരിസ്ഥിതി സംരക്ഷണത്തിനും മാലിന്യസംസ്കരണ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ക്കും...
Read More

ഹരിതകേരളം പൂർണതയിലെത്താൻ കാർഷിക മേഖലയിൽ മാറ്റമുണ്ടാകണമെന്നു മുഖ്യമന്ത്രി

കക്ഷി, രാഷ്ട്രീയ, ജാതി, മത ഭേദമെന്യേ എല്ലാ വിഭാഗം ജനങ്ങളെയും ഒന്നിച്ചണിനിരത്തി വിജയിപ്പിക്കേണ്ട ജനകീയ മുന്നേറ്റമായിരിക്കണം ഹരിതകേരള മിഷനെന്നു മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയൻ. ജനകീയ വികസന സംസ്കാരത്തിന്‍റെ...
Read More

വിളക്കുടി കൃഷിഭവന്‍റെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള ഹരിതകേരളം കാഴ്ചകൾ

അമൃതയില്‍ ഹരിത കേരളം പദ്ധതി ആരംഭിച്ചു

സംസ്ഥാന സര്‍ക്കാര്‍ ആവിഷ്‌കരിച്ച ഹരിതകേരളം പദ്ധതിയുടെ ഭാഗമായി അമൃതപുരി കാമ്പസില്‍ വെച്ച് ഹരിത കാമ്പസ് ഉദ്ഘാടനം രാജ്യ സഭാംഗം അഡ്വ: കെ സോമപ്രസാദ് നിര്‍വ്വഹിച്ചു. ആര്‍ രാമചന്ദ്രന്‍...
Read More

ഹരിതകേരളം മത്സരങ്ങൾ: തീയതി നീട്ടി

മീഡിയ അക്കാദമി സംഘടിപ്പിക്കുന്ന ഹരിതകേരള സന്ദേശം ഉൾക്കൊള്ളുന്നഹ്രസ്വചിത്ര നിർമാണത്തിന് അപേക്ഷിക്കാനുള്ള തീയതി ഫെബ്രുവരി 15 വരെ നീട്ടി. പേരും പൂർണമായ വിലാസവും ഫോൺ നമ്പരും രേഖപ്പെടുത്തിയ എൻട്രികൾ...
Read More

ഹരിതകേരളം അവലോകനം- ചെയർപേഴ്സണ്‍

കൊല്ലം ജില്ലയിലെ ജലദുരുപയോഗം: ടോള്‍ ഫ്രീ നമ്പരില്‍ അറിയിക്കാം

വരള്‍ച്ചാ പ്രതിരോധ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളുടെ ഭാഗമായി ജില്ലയില്‍ ശുദ്ധജലം ദുരുപയോഗപ്പെടുത്തുന്നവര്‍ക്കെതിരെ കര്‍ശന നിയമ നടപടി സ്വീകരിക്കും. ശുദ്ധജലം ചോര്‍ത്തുക, വാഹനങ്ങള്‍ കഴുകുന്നതിനും മറ്റ് നിര്‍മാണ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ക്കും ഉപയോഗിക്കുക എന്നിവയ്‌ക്കെതിരെ...
Read More

ശാസ്താംകോട്ട തടാകം: അനധികൃത ഖനനം, മണലൂറ്റ്, മാലിന്യങ്ങള്‍ നിക്ഷേപിക്കുന്നത് എന്നിവ നിരോധിച്ചു

ജില്ലയിലെ നിവാസികള്‍ക്ക് ശുദ്ധജലം എത്തിക്കുന്ന ശാസ്താംകോട്ട ശുദ്ധജല തടാകം സമീപ കാലത്ത് പല സ്രോതസുകളില്‍ നിന്നുള്ള മാലന്യം കായലിലേക്ക് എത്തുന്നതുകൊണ്ടും പരിസരവാസികള്‍ കാലാകാലങ്ങളായി കായല്‍ കൈയ്യേറുന്നതുകൊണ്ടും തടാകത്തിലും...
Read More

വരള്‍ച്ചയെ നേരിടാന്‍ ഹരിതകേരളം മിഷന്‍ സജ്ജമാകണം: മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയന്‍

രൂക്ഷമായ ജലക്ഷാമമാണ് സംസ്ഥാനം നേരിടാന്‍ പോകുന്നതെന്നും വരള്‍ച്ചയെ നേരിടാന്‍ ജലസ്രോതസ്സുകള്‍ സജീവമാക്കാനുള്ള നടപടികളുമായി ഹരിതകേരളം മിഷന്‍ മുന്നോട്ടുപോകണമെന്നും മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയന്‍ പറഞ്ഞു. ഉറവ വറ്റിയ കിണറുകളും...
Read More

7000 ഏക്കർ നെൽപാടങ്ങളിൽ പുതുതായി കൃഷിയിറക്കി

ഒരിക്കലും കൃഷി സാധ്യമല്ലെന്നു കരുതിയിരുന്ന പാടങ്ങളിൽ ജനപങ്കാളിത്തതോടെ കൃഷിയിറക്കിയപ്പോൾ നെല്ലുൽപാദനം കൂടിയതായി മന്ത്രി വി.എസ്. സുനിൽകുമാർ അറിയിച്ചു. ഒരിഞ്ച് നെൽവയൽ പോലും ഇനി നികത്താൻ അനുവദിക്കില്ലെന്നും അദ്ദേഹം...
Read More

വരൾച്ച നേരിടാൻ സഹായഹസ്തം

വരൾച്ച നേരിടാൻ സഹായഹസ്തം വരൾച്ച മൂലമുള്ള കൃഷിനാശത്ത‍ിനും ഉൽപാദനനഷ്ടത്തിനും പരിഹാരം ലഭിക്കുന്നതിനു കൃഷിവകുപ്പ് വിള ഇൻഷുറൻസ് ഏർപ്പെടുത്തി. ഇതനുസരിച്ച് നാമമാത്രമായ പ്രീമിയം അടച്ച് കൃഷിഭവനുകൾ മുഖേന 25...
Read More

സുഗന്ധവിള നഴ്സറികൾക്കു സാക്ഷ്യപത്രം

സുഗന്ധവിള നഴ്സറികൾക്കു സാക്ഷ്യപത്രം കേന്ദ്ര സർക്കാർ സ്ഥാപനമായ കോഴിക്കോട് അടയ്ക്കാ സുഗന്ധവിള വികസന ഡയറക്ടറേറ്റ് സുഗന്ധവിള നഴ്സറികൾക്കു സാക്ഷ്യപത്രം നൽകുന്നു. സർട്ടിഫിക്കേഷൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന സർക്കാർ / സ്വകാര്യ...
Read More

You are donating to : Greennature Foundation

How much would you like to donate?
$10 $20 $30
Would you like to make regular donations? I would like to make donation(s)
How many times would you like this to recur? (including this payment) *
Name *
Last Name *
Email *
Phone
Address
Additional Note
paypalstripe
Loading...